Raw sugar manufacturing:  (1) Milling plant  Water used in milling ope การแปล - Raw sugar manufacturing:  (1) Milling plant  Water used in milling ope ไทย วิธีการพูด

Raw sugar manufacturing: (1) Milli

Raw sugar manufacturing:

(1) Milling plant

Water used in milling operation is 25 – 30% of sugar cane.
Assume it as 25%.
Therefore imbition water used = 0.25 × 250 = 62.5
Assuming milling efficiency 95% i.e. 95% of sucrose goes into the juice.
Thus sucrose content in juice = 0.95 × 35 = 33.25
Unextracted sucrose = 0.05 × 35 = 1.75
The final bagasse from last mill contains the unextracted sucrose, woody fibre and 40 – 55% (assume 50%) water.
Thus water content in bagasse = 32.5 + 1.75 = 34.25
Amount of bagasse = 32.5 fibre + 1.75 sucrose + 34.25 water = 68.5
Overall output of mill or juice entering the clarifier will have the following composition:

Water = 175 + 62.5 – 34.25 = 203.25
Sucrose = 33.25
Reducing sugars = 1.25
Impurities = 6.25
Thus total juice = 244

(2) Clarifier

Reagent used: lime (0.5 kg lime/ton of sugar cane) Thus lime to be added = 0.5 × 250 = 125 kg = 0.125 ton Assume 96% efficiency of clarifier to remove impurities.
Therefore impurities to be removed = 0.96 × 6.25 = 6.00
Total sludge from clarifier = 0.125 + 6.0 = 6.125
Amount of clarified juice entering in the evaporator = 244 – 6.0 = 238
This clarified juice is fed to the first effect of the quadruple effect evaporator and analyses as follows
0/5000
จาก: -
เป็น: -
ผลลัพธ์ (ไทย) 1: [สำเนา]
คัดลอก!
การผลิตน้ำตาลทรายดิบ: (1) โรงงานกัด น้ำที่ใช้ในการกัดอยู่ที่ 25 – 30% ของอ้อย สมมติมันเป็น 25% ดังนั้น ใช้น้ำ imbition = 0.25 × 250 = 62.5 สมมติว่ากัดประสิทธิภาพ 95% นั่นคือ 95% ของน้ำตาลซูโครสเข้าสู่น้ำ ดังนั้นเนื้อหาที่น้ำตาลซูโครสในน้ำ = 0.95 × 35 = 33.25 Unextracted ซูโครส = 0.05 × 35 = 1.75 อ้อยขั้นสุดท้ายจากโรงงานสุดท้ายประกอบด้วยซูโครส unextracted ไม้ไฟเบอร์ และ 40 – 55% (สมมติ 50%) น้ำ ดังนั้น น้ำในอ้อย = 32.5 + 1.75 = 34.25 จำนวนอ้อย = 32.5 ไฟเบอร์ + 1.75 ซูโครส + น้ำ 34.25 = 68.5 โดยรวม ผลผลิตของโรงงานหรือน้ำผลไม้ที่ใส่ในบ่อจะมีองค์ประกอบต่อไปนี้: น้ำ = 175 + 62.5-34.25 = 203.25 ซูโครส = 33.25 ลดน้ำตาล = 1.25 สิ่งสกปรก = 6.25 ดังนั้น รวมน้ำ = 244 (2) บ่อสารเคมีที่ใช้: มะนาว (มะนาว 0.5 กก. / ตันน้ำตาลอ้อย) มะนาวจึงต้องเพิ่ม = 0.5 × 250 = 125 กก. = 0.125 ตันสมมติประสิทธิภาพ 96% ของบ่อเพื่อเอาสิ่งสกปรกออก ดังนั้นสิ่งสกปรกจะถูกเอาออก = 0.96 × 6.25 = 6.00 รวมตะกอนจากบ่อ = 0.125 + 6.0 = 6.125 จำนวนมากระหว่างน้ำใส่ในเครื่องระเหย = 244 – 6.0 = 238 น้ำใสเป็นอาหารที่ผลแรกของผลเตียงใหญ่ระเหยและวิเคราะห์ดังนี้
การแปล กรุณารอสักครู่..
ผลลัพธ์ (ไทย) 2:[สำเนา]
คัดลอก!
การผลิตน้ำตาลทรายดิบ: (1) โรงงานมิลลิ่งน้ำที่ใช้ในการดำเนินงานมิลลิ่งเป็น 25-30% ของอ้อย. สมมติว่ามันเป็น 25%. ดังนั้น imbition น้ำที่ใช้ = 0.25 × 250 = 62.5 สมมติว่ามีประสิทธิภาพกัด 95% คือ 95% ของน้ำตาลซูโครสไป . ลงไปในน้ำผลไม้เนื้อหาดังนั้นน้ำตาลซูโครสในน้ำผลไม้ = 0.95 × 35 = 33.25 unextracted ซูโครส = 0.05 × 35 = 1.75 ชานอ้อยขั้นสุดท้ายจากโรงงานที่ผ่านมามีน้ำตาลซูโครส unextracted ไฟเบอร์วู้ดดี้และ 40-55% (สมมติ 50%) น้ำ. ดังนั้นน้ำ เนื้อหาในชานอ้อย = 32.5 + 1.75 = 34.25 จำนวนชานอ้อย = 32.5 เส้นใย + 1.75 ซูโครส + 34.25 น้ํา = 68.5 การส่งออกโดยรวมของโรงสีหรือน้ำผลไม้เข้ามาในบ่อจะมีองค์ประกอบต่อไปนี้: น้ำ = 175 + 62.5-34.25 = 203.25 ซูโครส = 33.25 น้ำตาลลด = 1.25 สิ่งสกปรก = 6.25 ดังนั้นรวมน้ำผลไม้ = 244 (2) บ่อสารเคมีที่ใช้: มะนาว (0.5 กก. มะนาว / ตันอ้อย) ดังนั้นมะนาวจะเพิ่ม = 0.5 × 250 = 125 กก. = 0.125 ตันสมมติมีประสิทธิภาพ 96% ของ . บ่อเพื่อเอาสิ่งสกปรกดังนั้นสิ่งสกปรกจะถูกลบออก = 0.96 × 6.25 = 6.00 ตะกอนรวมจากบ่อ = 0.125 + 6.0 = 6.125 จำนวนของน้ำชี้แจงป้อนระเหย = 244-6.0 = 238 น้ำชี้แจงนี้จะถูกป้อนเข้าผลแรกของ ผลระเหยโอทีและการวิเคราะห์ดังต่อไปนี้



























การแปล กรุณารอสักครู่..
ผลลัพธ์ (ไทย) 3:[สำเนา]
คัดลอก!
การผลิตน้ำตาลทรายดิบ :( 1 ) โรงงานโม่น้ำที่ใช้ในการสีผ่าตัด 25 – 30 % ของอ้อยถือว่าเป็น 25%ดังนั้นน้ำที่ใช้ imbition = 0.25 × 250 = 62.5สมมติว่ากัดประสิทธิภาพ 95% ( 95% ของน้ำตาลซูโครสไปในน้ำผลไม้ดังนั้นโดยเนื้อหาในน้ำผลไม้ = 0.95 × 3 = 33.25unextracted ซูโครส = 0.05 × 3 = 1.75แอนสุดท้ายจากโรงสีล่าสุดประกอบด้วยซูโครส unextracted ไฟเบอร์วู้ดดี้และ 40 – 55% ( สมมติ 50% ) น้ำดังนั้นปริมาณน้ำในกากอ้อย = 32.5 + 1.75 = พระนครศรีอยุธยาปริมาณชานอ้อย = 32.5 ไฟเบอร์ + + น้ำ = 1.75 ร้อยละ 68.5 พระนครศรีอยุธยาโดยรวมผลผลิตของโรงงานหรือน้ำเข้าบ่อพักน้ำจะมีองค์ประกอบต่อไปนี้ :น้ำ = 175 + 62.5 ) = 203.25 พระนครศรีอยุธยาซูโครส = 33.25ลดน้ำตาล = 1.25ปลอม = 6.25ดังนั้น รวมน้ำผลไม้ = 244( 2 ) ถังสารเคมีที่ใช้ : ปูนขาว ( ปูนขาว 0.5 กก. / ตันอ้อย มะนาว ) จึงจะเพิ่ม = 0.5 × 250 = 125 กิโลกรัม = 0.125 ตันถือว่าประสิทธิภาพ 96% ของบ่อพักน้ำเพื่อเอาสิ่งสกปรกดังนั้นสิ่งสกปรกจะถูกลบออก = 0.96 × 6.25 = 6.00กากตะกอนจากถังรวม = 0.125 + 6.0 = 6.125ปริมาณน้ำเข้าชี้แจงในระเหย = 244 – 6.0 = 238นี้มีน้ำเป็นอาหารผลแรกของผลสี่ระเหยและวิเคราะห์ดังนี้
การแปล กรุณารอสักครู่..
 
ภาษาอื่น ๆ
การสนับสนุนเครื่องมือแปลภาษา: กรีก, กันนาดา, กาลิเชียน, คลิงออน, คอร์สิกา, คาซัค, คาตาลัน, คินยารวันดา, คีร์กิซ, คุชราต, จอร์เจีย, จีน, จีนดั้งเดิม, ชวา, ชิเชวา, ซามัว, ซีบัวโน, ซุนดา, ซูลู, ญี่ปุ่น, ดัตช์, ตรวจหาภาษา, ตุรกี, ทมิฬ, ทาจิก, ทาทาร์, นอร์เวย์, บอสเนีย, บัลแกเรีย, บาสก์, ปัญจาป, ฝรั่งเศส, พาชตู, ฟริเชียน, ฟินแลนด์, ฟิลิปปินส์, ภาษาอินโดนีเซี, มองโกเลีย, มัลทีส, มาซีโดเนีย, มาราฐี, มาลากาซี, มาลายาลัม, มาเลย์, ม้ง, ยิดดิช, ยูเครน, รัสเซีย, ละติน, ลักเซมเบิร์ก, ลัตเวีย, ลาว, ลิทัวเนีย, สวาฮิลี, สวีเดน, สิงหล, สินธี, สเปน, สโลวัก, สโลวีเนีย, อังกฤษ, อัมฮาริก, อาร์เซอร์ไบจัน, อาร์เมเนีย, อาหรับ, อิกโบ, อิตาลี, อุยกูร์, อุสเบกิสถาน, อูรดู, ฮังการี, ฮัวซา, ฮาวาย, ฮินดี, ฮีบรู, เกลิกสกอต, เกาหลี, เขมร, เคิร์ด, เช็ก, เซอร์เบียน, เซโซโท, เดนมาร์ก, เตลูกู, เติร์กเมน, เนปาล, เบงกอล, เบลารุส, เปอร์เซีย, เมารี, เมียนมา (พม่า), เยอรมัน, เวลส์, เวียดนาม, เอสเปอแรนโต, เอสโทเนีย, เฮติครีโอล, แอฟริกา, แอลเบเนีย, โคซา, โครเอเชีย, โชนา, โซมาลี, โปรตุเกส, โปแลนด์, โยรูบา, โรมาเนีย, โอเดีย (โอริยา), ไทย, ไอซ์แลนด์, ไอร์แลนด์, การแปลภาษา.

Copyright ©2025 I Love Translation. All reserved.

E-mail: